- లోక్సభ నియోజకవర్గాలకు బీజేపీ కన్వీనర్లు, ప్రభారీలు నియమిస్తూ పార్టీ రాష్ట్ర శాఖ ఉత్తర్వులు
హైదరాబాద్, వెలుగు: రాష్ట్రంలో పార్టీని మరింత బలోపేతం చేసేందుకు బీజేపీ కసరత్తు ప్రారంభించింది. ఇప్పటికే అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలకు పాలక్లను నియమించిన పార్టీ రాష్ట్ర నాయకత్వం.. తాజాగా 17 లోక్సభ స్థానాలకు కన్వీనర్లు, జాయింట్ కన్వీనర్లు, ప్రభారీలను నియమించింది. పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ నియమించిన 46 మంది కన్వీనర్లు, జాయింట్ కన్వీనర్లు, 17 మంది ప్రభారీల జాబితాను బీజేపీ ప్రధాన కార్యదర్శి జి.ప్రేమేందర్ రెడ్డి మంగళవారం విడుదల చేశారు.
కన్వీనర్లు, జాయింట్ కన్వీనర్లు
1. ఆదిలాబాద్: అయ్యన్నగారి భూమయ్య (కన్వీనర్), కొలిపాక కిరణ్ కుమార్ (జాయింట్ కన్వీనర్), మయూర్ చంద్ర జాకటి (జాయింట్ కన్వీనర్)
2. పెద్దపల్లి: పూదిల మల్లికార్జున్ (కన్వీనర్), ఎన్.వెంకటేశ్ గౌడ్(జాయింట్ కన్వీనర్)
3. కరీంనగర్: బోయినపల్లి ప్రవీణ్ రావు(కన్వీనర్), ఎం.దశరథ్ రెడ్డి (జాయింట్ కన్వీనర్), ఆడెపు రవీందర్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
4. నిజామాబాద్: గద్దె శ్రీనివాస్(కన్వీనర్), గుంటుక సదాశివ్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
5. జహీరాబాద్: రవికుమార్ గౌడ్(కన్వీనర్), కాసర్ల శ్రీనివాస్(జాయింట్ కన్వీనర్)
6. మెదక్: వరగంటి రామ్మోహన్ గౌడ్ (కన్వీనర్), చింతా సంతోష్ (జాయింట్ కన్వీనర్), సంగమేశ్వర్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
7. మల్కాజిగిరి : ఆర్కే శ్రీనివాస్ (కన్వీనర్), బండారి భాస్కర్ (జాయింట్ కన్వీనర్), జేవీ నర్సింగరావు (జాయింట్ కన్వీనర్), ఎంఆర్ఎస్ రాజు (జాయింట్ కన్వీనర్)
8. సికింద్రాబాద్: టి.రాజశేఖర్ రెడ్డి (కన్వీనర్)
9. హైదరాబాద్: అల్వాల ఇంద్రసేనా రెడ్డి (కన్వీనర్), కామటి మహేశ్ (జాయింట్ కన్వీనర్), ధర్మతేజ (జాయింట్ కన్వీనర్)
10. చేవెళ్ల : మల్లా రెడ్డి (కన్వీనర్), కె.అంతయ్య గౌడ్ (జాయింట్ కన్వీనర్), అమరీందర్ రెడ్డి (జాయింట్ కన్వీనర్)
11. నాగర్కర్నూల్: రామకృష్ణా రెడ్డి (కన్వీనర్), జింకల కృష్ణయ్య (జాయింట్ కన్వీనర్), పెద్దపెద్ది కమలేశ్ (జాయింట్ కన్వీనర్), ఎం. సంజీవ భరద్వాజ (జాయింట్ కన్వీనర్)
12. నల్గొండ: బండారు ప్రసాద్ (కన్వీనర్)
13. భువనగిరి: బండారు లింగస్వామి (కన్వీనర్), కొణతం శ్రీనివాస్ (జాయింట్ కన్వీనర్), నారాయణ యాదవ్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
14. వరంగల్: తాళ్లపల్లి కుమారస్వామి (కన్వీనర్), అల్లం నాగరాజు (జాయింట్ కన్వీనర్), ఇ.యుగంధర్ రెడ్డి (జాయింట్ కన్వీనర్), చాడ రఘునాథ్ రెడ్డి (జాయింట్ కన్వీనర్)
15. మహబూబాబాద్: ముసుకు శ్రీనివాస్ రెడ్డి (కన్వీనర్), సింగారపు సతీశ్(జాయింట్ కన్వీనర్), టి. దేవేందర్ రావు (జాయింట్ కన్వీనర్), జాటోతు సంతోష్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
16. ఖమ్మం : నంబూరు రామలింగేశ్వర రావు (కన్వీనర్), నిరంజన్ రావు (జాయింట్ కన్వీనర్)
17. మహబూబ్నగర్: డి.పవన్ కుమార్ రెడ్డి (కన్వీనర్), నరసింహ గౌడ్ (జాయింట్ కన్వీనర్)
నియోజకవర్గాల వారీగా ప్రభారీలు
1. ఆదిలాబాద్– అలిజాపూర్ శ్రీనివాస్
2. పెద్దపల్లి– అక్నాపురం విష్ణువర్ధన్ రెడ్డి
3. కరీంనగర్– ఎన్వీఎస్ఎస్ ప్రభాకర్
4. నిజామాబాద్– వెంకటరమణి
5. జహీరాబాద్– బద్దం మహిపాల్ రెడ్డి
6. మెదక్– ఎం. జయశ్రీ
7. మల్కాజిగిరి– యెండల లక్ష్మీనారాయణ
8. సికింద్రాబాద్– గోలి మధుసూదన రెడ్డి
9. హైదరాబాద్– దేవకీ వసుదేవరావు
10. చేవెళ్ల– కాసం వెంకటేశ్వర్లు యాదవ్
11. మహబూబ్నగర్– వీరెల్లి చంద్రశేఖర్
12. నాగర్కర్నూల్– అట్లూరి రామకృష్ణ
13. నల్గొండ– ఎం.ధర్మారావు
14. భువనగిరి– చింతల రామచంద్రారెడ్డి
15. వరంగల్– గొట్టాల ఉమారాణి
16. మహబూబాబాద్– కట్టా సుధాకర్ రెడ్డి
17. ఖమ్మం– కడగంచి రమేశ్